ใส่ข้าวสวยลงไปคลุกกับมันกุ้ง ปรุงรสด้วยหอยนางรม ใส่แครอท ต้นหอม และพริกไทยขาว ผัดจนข้าวแห้ง จากนั้นก็ตักใส่จานเสิร์ฟ ทีม ใส่ข้าว และปรุงรสด้วย ผงปรุงรส สูตรปลาผสมผัก ผัดให้เข้ากัน และตักขึ้นพักไว้ เติมผักคะน้าและแครอทลงไป พอผักสุก ลดไฟเบาแล้วใส่แป้งที่ละลายน้ำไว้ ค่อยๆ เทลงหม้อแล้วคนทันที คลิกดูภาพวิธีทำเพิ่มเติมได้ ที่นี่ เคี่ยวไฟอ่อนพร้อมกับ ปรุงรสด้วยซอสหอยนางรม ซอสปรุงรส น้ำตาลทรา... https://jasonu638wyx5.wikijm.com/user